சற்று முன்
Home / முதன்மைச் செய்திகள் / போருக்குப்பின் தமிழர்களை இலக்கு வைக்கும் முஸ்லிம்கள் – விக்கினேஸ்வரனின் முக்கிய தகவல்

போருக்குப்பின் தமிழர்களை இலக்கு வைக்கும் முஸ்லிம்கள் – விக்கினேஸ்வரனின் முக்கிய தகவல்

இலங்கை தமிழர்கள், குறிப்பாக கிழக்கு மாகாணத்தில் இருப்போர் , 2009 ல் உள்நாட்டுப் போர் முடிவடைந்த பின்னர் இப்போது வேறு வகையான பிரச்சினையை எதிர்கொள்கின்றனர் – அதாவது அவர்கள் இஸ்லாத்திற்கு மாறுவதற்கு இலக்கு வைக்கப்படுகிறார்கள். கடந்த 40 ஆண்டுகளில் மாகாணத்தில் இந்து தமிழர்களின் தொகை ஒரு பாதியாகக் குறைக்கப்பட்டுள்ளதாக இலங்கையின் வடக்கு மாகாண முன்னாள் முதல்வர் க .வி விக்னேஸ்வரன் தெரிவித்துள்ளார்.

மாற்றத்திற்கு எதிராக இலங்கைக்கு ஒரு சட்டம் இருந்தாலும், அதை தமிழர்களுக்கும் முஸ்லிம்களுக்கும் இடையிலான பிரச்சினையாக சிங்கள அரசு கருதுவதால் அது செயல்படுத்தப்படவில்லை என்று அவர் ஒரு தமிழ் தொலைக்காட்சிக்கு அளித்த பேட்டியில் கூறினார்.

விக்னேஸ்வரன் 2013 அக்டோபர் முதல் 2018 அக்டோபர் வரை வடக்கு மாகாணத்தின் முதல்வராக இருந்தார். அவர் பதவிக்காலம் முடிந்ததும் தமிழ் சிறுபான்மையினரின் நலனைக் கவனிப்பதற்காக தமிழ் அரசியல் கூட்டணியை உருவாக்கினார்.

கடந்த வாரம் தமிழ்நாட்டிற்கு விஜயம் செய்த விக்னேஸ்வரன், தனது அறிக்கையில் ஒரு கேள்விக்கு பதிலளித்தபோது, ​​9,000 க்கும் மேற்பட்ட தமிழ் பெண்கள் இஸ்லாமிற்கு மாற்றப்பட்டுள்ளனர் என்ற கவலையை வெளிப்படுத்தியதாக இந்திய தமிழ் தொலைக்காட்சி அலைவரிசை க்கு வழங்கிய பேட்டியில் தெரிவித்தார்.

குறிப்பாக, தமிழர்கள் ஆரம்பத்தில் தங்கள் நிலங்களையும் இப்போது அவர்களின் பெண்களையும் கொடுக்க வேண்டும் என்ற அவரது அறிக்கை குறித்து அவரிடம் கேட்கப்பட்டது. இந்த கேள்விக்கு பதிலளித்த விக்னேஸ்வரன், இலங்கையின் கிழக்கு மாகாணம் ஒரு விசித்திரமான பிரச்சினையை எதிர்கொண்டதாகக் கூறினார்.

“நாற்பது ஆண்டுகளுக்கு முன்பு, மாகாணத்தில் தமிழ் மக்கள் தொகை 65-70 சதவீதமாக இருந்தது. சிங்களவர்கள் 5 சதவீதமும், மீதமுள்ள முஸ்லிம்களும் உள்ளனர். இன்று, மூன்று சமூகங்களின் மக்கள்தொகை கிட்டத்தட்ட 30 முதல் 33 சதவீதம் வரை சமமாக உள்ளது. தமிழ் மக்கள் தொகை பாதியாகிவிட்டது, ”என்று அவர் வருத்தம் தெரிவித்தார்.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

*

x

Check Also

சஜித்தின் இதயம் சின்னத்தை உரிமை கோரிய ஐக்கிய தேசியக் கட்சி செயலாளர்

தேசப்பற்றுள்ள ஐக்கிய தேசியக் கட்சி என்ற பெயரில் புதிய கட்சியை பதிவு செய்வதற்காக அதன் பொதுச் ...